RSS

Bị ép nghỉ hưu trước tuổi

25 Th4

 Một người đàn ông 50 tuổi làm việc ở một tổ chức ngoài quốc doanh bị ép về hưu. Xin hỏi:

1. Tổ chức này có được phép làm thế không?

2. Người bị nghỉ hưu có được đền bù gì không?

Gửi bởi: phạm cúc phương
Ngày: 05/10/2010 12:00:00 SA

Trả lời (Có tính chất tham khảo)

Chúng tôi chưa rõ hành vi “ép về hưu” của tổ chức ngoài quốc doanh đối với người đàn ông 50 tuổi làm việc mà bạn đề cập trong câu hỏi là như thế nào nên rất khó đưa ra ý kiến pháp lý cụ thể cho bạn trong trường hợp này.

Tuy nhiên, liên quan đến vấn đề về hưu ở tuổi 50, bạn có thể tham khảo tại Điều 50, Điều 51, Luật Bảo hiểm xã hội số 71/2006/QH11 ngày 29/06/2006. Về chế độ nghỉ hưu, bạn có thể xem tại Điều 52, Điều 54, Luật này.

Advertisements
 

Nhãn: , , , ,

Trả lời

Mời bạn điền thông tin vào ô dưới đây hoặc kích vào một biểu tượng để đăng nhập:

WordPress.com Logo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản WordPress.com Đăng xuất / Thay đổi )

Twitter picture

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Twitter Đăng xuất / Thay đổi )

Facebook photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Facebook Đăng xuất / Thay đổi )

Google+ photo

Bạn đang bình luận bằng tài khoản Google+ Đăng xuất / Thay đổi )

Connecting to %s

 
%d bloggers like this: